Diễn đàn lớp 09TCT trường CĐ KT-KT Đông Du
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn lớp 09TCT trường CĐ KT-KT Đông Du

You are not connected. Please login or register

Bạn đã nắm được tương lai của bạn trong tầm tay???

KID
_Shiva_777_
6 posters

Chuyển đến trang : 1, 2  Next

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 2 trang]

_Shiva_777_

_Shiva_777_
Trung đoàn trưởng IT
Trung đoàn trưởng IT

Bạn có bao giờ nghĩ đến tương lai của bạn sau này sẽ như thế nào hay bạn sống và làm theo "những gì đến sẽ đến tùy vào ông trời sắp đặc"? Bạn đã định hướng được con đường mà bạn phải đi? Bạn bắt đầu bắt tay vào xây dựng ngay bây giờ hay bạn đang bước đi trên con đường đó??? Hãy thử trả lời câu hỏi sau đây và ngẫm lại xem ruốc cuộc bạn đã nắm được mấy phần tương lai của bạn nhá: "Sau 1 - 2 - 5 - 10 năm nữa bạn sẽ ở đâu? và làm được những gì?".[b]

http://vn.360plus.yahoo.com/duong_tuong777

KID

KID
Tư lệnh IT
Tư lệnh IT

cau hoi do khong phai ai cung tra lop dc dau.ai ma khong mun minh lam chu cuoc song cua minh,nhung lieu co may ai lam duoc dieu do.muon lam dc phai co quyet tam va nghi luc lam lam.co ng chi 1 nam hoac 2 nam nhung cung co ng thi ca doi cung khong lam duoc.ko biet moi ng co cam giac gi khi nghi ve dieu do nhung ha` cam thay doi chut hoang mang va hinh nhu khong duoc tu tin cho lam,minh cung dang muon thay doi 1 cai gi do nhung co le cung phai co chut thoi gian.dang ay nghi sao ve dieu ay noi?

Konvict

Konvict
Tư lệnh IT
Tư lệnh IT

Được sửa bởi konvict ngày 25/6/2010, 12:03 pm; sửa lần 2.

I only own

I only own
Quân đoàn trưởng IT
Quân đoàn trưởng IT

cũng khá hay về câu hỏi đấy shiva à , trong cuộc sống thì ai mà chẳng mong mình được sống sung sướng và vui vẻ nhưng làm việc đó thì mới chính là cả một vấn đề đó ! Bây giờ thì mình đang học và học sao cho tốt đó mới chính là vấn đề quan trọng nhất , nếu như đi học mà không học thì thôi đi kiếm việc gì đó học nghề đi , mà đi học nghề cũng như đi học thì tốt nhất hãy kiếm cái ca mà đường xin ăn thôi ! chứ cuộc sống bây giờ không chữ đố mày làm ra tiền ! tuy tiền không phải là vấn đề máu chốt nhưng nó cũng là một phần thích yếu trong cuộc sống hiện nay , Dù sao câu hỏi đó vẫn hay nhưng không phải là bây giờ đâu ! nếu tính đến tương lai thì shiva tính được không ??? nếu được thì cứ pmm qua nick levanduy2003 của mình nhá

thanhsonqn98

thanhsonqn98
Quân đoàn trưởng IT
Quân đoàn trưởng IT

Nếu nhìn về tương lai ai cũng muốn mình sau này sẽ sung sướng có gia đình hạnh phúc, co công việc ổn định.Nhưng để có những cái đó phải bắt đầu từ bây giờ, bây giờ bạn đã làm được gì?
Cái mà bạn làm hôm nay có khi sẽ không đc trôi chả như mình mong muốn nhưng bạn hãy hướng vào tương lai sau này, nó là động lực giúp bạn phấn đấu hết mình dù có vật cản thế nào đi nữa.
Những việc lớn lao bao giờ cũng bắt đầu từ những chuyện nhỏ nhặt nhất, đó là chân lý sống của mình và mình nghĩ là nó đúng. Chúc các bạn thành công trên con đương tương lai của mình.

_Shiva_777_

_Shiva_777_
Trung đoàn trưởng IT
Trung đoàn trưởng IT

Chuyện nắm tương lai trong tầm tay mình là hoàn toàn có khả năng, chỉ cần bạn định hướng đúng làm làm được những gì mà bạn đã định ra. Nhưng mà để thực hiện được nó không phải là một điều dể dàng như việc chúng ta ăn cơm hằng ngày, chính vì vậy việc định hướng được đường mà bạn đi đã thì bạn đã nắm được 1% tương lai của bạn. Về phần S, S định hướng tương lai của mình từ lúc S quyết định thi vào cái ngành mà S chọn thi. S còn nhớ là năm 1 có một bài kiểm tra với đề như thế này: Hãy vạch định kế hoạch cho tương lai của anh (chị) và anh (chị) sẽ làm gì để thực hiện kế hoạch đó? S đã viết ra rất nhiều, đưa ra rất nhiều dự định để thực hiện nhữnh điều đó trong suốt những năm sinh viên. Kết quả khi S ra trường thì S làm được rất ít những việc đã vạch ra trong bài kiểm tra đó. Lúc S gặp thầy, 2 thầy trò nói chuyện thầy đã hỏi S 1 câu thế này: "Em thấy răng, thấy mình làm được nhiều chưa?, em đã thấy cái bài kiểm tra đầu tiên thầy cho mấy đứa làm có hiệu quả không?" - "Dạ em thấy đến giờ em vẫn chưa làm được chi hết, em có cảm giác thời gian trước đây đã trôi qua vô ích, trong mấy năm trời mà em cảm thấy mình chưa làm được cái chi cho ra hồn hết a, e đặc ra nhiều mục tiêu nhưng mà chưa có cái mô là đạt được hết a"- S đã trả lời thầy như thế. Lúc đó thầy đã nói với S 1 câu thế này: "Tầm bậy, làm răng mà thời gian trước đây trôi qua vô ích được, em nhớ lại đi, em trước đây với em bây giờ có giống nhau không, làm răng mà giống được. Em làm được nhiều việc trong thời gian trước, em thi đậu, học hành cũng không tệ, cũng trưỡng thành hơn lúc mới bước chân vô trường, kế hoạch vạch ra không phải là để thực hiện trong mấy năm học mà là thực hiện cả đời". Thầy đã nói với S như thế đấy. Với S đặc ra định hướng và mục tiêu không phải là nhất thiết phải đạt được nó một cách hoàng hảo như những gì mục tiêu đã đề ra mà là để làm hết sức mình hướng đến nó để có thể đạt được kết quả cao nhất mà S có thể đạt được. Tất nhiên không có gì là đi theo một đường thằng như mình đã định, cuộc sống mà, có những việc xảy ra mà mình không thể nào ngờ được, nó sẽ làm cho mình đi trật quỷ đạo mà mình đặc ra để vương đến mục tiêu, cái cốt yếu là chúng ta biết cách thích nghi,và đưa ra những quyết định chính xác cho những biến cố ngoài dự tính để đưa "bánh xe lăng về đúng quỷ đạo" mà mình đã đặc ra cho nó trước kia.

I only own

I only own
Quân đoàn trưởng IT
Quân đoàn trưởng IT

Nói thật với S là tuy mình đã vạch ra một hướng đi cụ thể rồi nhưng mình cũng không thể làm chủ trên hướng đi đó được , VD như mình muốn đi từ nhà đến trường bằng một con đường quen thuộc nhưng mình đâu biết hôm sau con đường này bi phá đi hoặc là mình đang đi thì lại bi hư xe , vì thế cũng khó mà làm được lắm , S thử đặt một tình huống nào đó rồi thử xem mình có đạt được điều mình muốn không . nó sẽ có nhiều chướng ngại vật và nhiều cạm bẫy lắm , Vì thế trước mắt mình cứ cố gắng là được rồi , Dù nó không là gì nhưng cũng nó sẽ giúp mình trong tương lai đó , Sức chịu đựng, sự hòa nhập với môi trường bên ngoài và nhiều cái khác chỉ cần mình cố gắng thì chắc là sẽ có một cái gì đó .

_Shiva_777_

_Shiva_777_
Trung đoàn trưởng IT
Trung đoàn trưởng IT

Chuyện đặc ra một mục tiêu không có nghĩa là mình nhất định phải đạt được nó 100% mà là để mình cố hết sức thực trong việc hiện thực hóa mục tiêu đó để đạt được kết quả tốt nhất có thể mà thôi, đạt được nó như mình đã đặc ra hay không đối với mình không phải là nhất thiết phải như thế mà cái mình muốn ở đây là mình đã cố gắn hết sức có thể để thực hiện nó, như thế dù không đạt được thành quả như mình mong muốn như mình đã cố làm hết khả năng của mình nên mình sẽ không hối hận hay luyến tiếc việc đã làm.
Còn tình huốn mà D đặc ra, S có chuyện không được thông cho lắm. Xem như D đặc trường học là mục tiêu, và muốn đạt được mục tiêu đó thì D phải trải qua một đoạn đường từ nhà đến trường, như D nói nếu đoạn đường đó có vẫn đề gì đó mà D không lường trước được thì D tính làm thế nào? Đường hỏng? Xe hư? Thế là D làm thế nào khi mục tiêu phía trước, quay trở lại con đường mà D đã đi và không đi nữa, bỏ mặt ngôi trường nằm đó, nói "xin lỗi, tao không đến được" hay D sẽ tiếp tục đi, mặc kệ đường nó gồ ghề bụi bặm, hay xe hư, dù D đi muộn nhưng D vẫn đến trường?
D muốn S đặc ra một ví dụ, đặc ra trường hợp thế này nhá. S học cđ, hầu hết mọi người trong lớp đều muốn ra trường đi làm liền rồi vừa học vừa làm còn mục tiêu mà S đặc ra là kết thúc năm cuối S sẽ học liên thông ngay lên đh để có thể lấy được bằng chính quy. Ra trường, nhà trường kéo dài thời gian thi liên thông tới 1 năm. Thế theo D nếu trong trường hợp D là S thì D sẽ làm thế nào? Thời gian học bị tụt lùi 1 năm so với dự tính, xem như bị trồi ra một năm không có dự tính trong kế hoạch, D sẽ làm gì trong trường hợp đó?.
Vậy đấy D à, trên đời có những chuyện xảy ra mình không lường trước được, cái chính là mình có quyết định chính xác những gì mà mình cần phải làm hay không mà thôi, mình có thể tiếp tục con đường đã chọn hoặc rẻ sang một con đường khác, cái chính là mình có thật sự tin tưởng vào lựa chọn của mình hay không mà thôi.

Konvict

Konvict
Tư lệnh IT
Tư lệnh IT

ôi, nhìn hoa hết cả mắt Bạn đã nắm được tương lai của bạn trong tầm tay??? 13581

I only own

I only own
Quân đoàn trưởng IT
Quân đoàn trưởng IT

ừh D cũng thế thôi S à ! dù có chuyện gì xảy ra thì sự cố gắng của mình sẽ không là phải là thất bại vì mình đã cố hết sức rồi mà , Hình như D & S cũng có chung một ý đó . Cứ xem tất cả mọi việc đang xảy ra là chướng ngại vật và mình là vận đọng viên cứ cố gắng cố gắng để vượt qua hết dù có bị té ngã cũng đứng dậy nhá , Một lần vấp ngã là một kinh nghiệm để khỏi phải vấp ngã lần thứ 2 như thế ! cố lên ! cố lên ! vÀ hãy cố lên !

_Shiva_777_

_Shiva_777_
Trung đoàn trưởng IT
Trung đoàn trưởng IT

Có lẻ là như rứa, S có câu này muốn tặng D này: "con người không bao giờ thất bại trừ khi họ bỏ cuộc", cả 2 cùng cố gắn vì mục tiêu của mìnhm cố lên...Bạn đã nắm được tương lai của bạn trong tầm tay??? 26608

I only own

I only own
Quân đoàn trưởng IT
Quân đoàn trưởng IT

cám ơn S đã tặng D câu đó , D thì ít học nhưng cũng biết nhiều cũng tự suy nghĩ ra để tặng lại S là " Nếu chúng ta quyết tâm thì không gì là không làm được "

_Shiva_777_

_Shiva_777_
Trung đoàn trưởng IT
Trung đoàn trưởng IT

Cám ơn D vì tặng S câu đấy. Nhưng cái câu S nói "D thì ít học nhưng cũng biết nhiều" làm cho S cảm thấy không thích cho lắm, cảm thấy khó chịu với câu đấy của D, có cảm giác như thể D nghĩ S xem thường D là đứa hay gì gì đấy, như thể S là đứa cao ngạo, xem thường người khác ấy. Nếu thế thì cho S xin lỗi, có lẽ những điều S nói khiến D hiểu lầm chứ S không phải là người xem thường người khác như D nghĩ, mà S cũng không có tư cách đó.

I only own

I only own
Quân đoàn trưởng IT
Quân đoàn trưởng IT

D sr lỗi nhá , D không có ý đó đâu , D chi thuận miệng nói thôi chứ không có ý như S nói đâu , Nếu D có nói sai gì thì thông cảm nhá , hihi Vì con người mà ai thì không mắc phải sai làm nhưng biết sai sửa sai thế mới là người tốt ! bỏ qua nhá

_Shiva_777_

_Shiva_777_
Trung đoàn trưởng IT
Trung đoàn trưởng IT

Oh, xem như lời "xin lỗi" được chấp nhận, hì. D nói đúng, con người không phải lúc nào cũng làm đúng, đôi lúc họ mắc phải sai lầm gì đó mà họ biết sai rồi sữa đó là một điều rất tốt, hì... Bạn đã nắm được tương lai của bạn trong tầm tay??? F

I only own

I only own
Quân đoàn trưởng IT
Quân đoàn trưởng IT

hình như là S cũng giận hơi lâu đó nghe ! cũng gần 1 tuần rồi mới thấy xuất hiện lại ở diễn đàn đó ! hihi khi nào mời đi uống cà fê tạ tội ! hihi

_Shiva_777_

_Shiva_777_
Trung đoàn trưởng IT
Trung đoàn trưởng IT

Hì... S có giận cái chi mô, chi là mấy công việc trong giai đoạn gấp rút nên không onl được thôi, với lại bữa nay onl cũng chẳng biết làm cái chi hết nên nhác ý mà, hì... Cafe thì ok thôi nhưng với đk là S rảnh + địa điểm S chọn ha... hì... Bạn đã nắm được tương lai của bạn trong tầm tay??? 578468

nhoxbj_khongcantinh_9x

nhoxbj_khongcantinh_9x
Tư lệnh IT
Tư lệnh IT

day co nhieu kinh nghiem ma gio tui moi thay muc nay
thật sự nhiều lúc ngồi một mình ,minh cũng hay nghĩ về việc nay nhưng sao cứ nghĩ theo chiều hướng bất lợi
nghĩ ba mẹ ở nhà khổ thế minh cứ nghĩ không biết khi nao mình có thế giúp môt phần nào
nhưng khi minh đọc những ý này minh thấy hay lắm

I only own

I only own
Quân đoàn trưởng IT
Quân đoàn trưởng IT

cũng khá lâu rồi D vẫn chưa có cuộc bàn luận gì trong diễn đàn với Shiva nhỉ ??? chắc là khi kết thúc mùa hè nãy sẽ có đấy . Bàn luận về một vấn đề cần phải hiểu biết nhiều nhưng mà D chẳng biết gì cả và cũng chẳng học gì cả , nhưng cái D nói ra điều xuất phát từ trong đầu của D , hình như nó có sẵn rồi thì phải hay là D học ở quá khứ mà không nhớ nhỉ ??? khó hiểu thật , nhưng cũng hên vì D lại có thể phán đoán và nhìn sự việc một cách dễ dàng hơn , ( đôi lúc thôi ) hihi , chứ vào chuyện tình cảm thì hơi hơi bối rối và rụt rè . Ai có bí quyết gì hướng dẫn cho D với , chứ vẫn không tự tin khi làm một việc gì đó được . Cám ơn trước vì nghĩ là sẽ có . ihihi

nhoxbj_khongcantinh_9x

nhoxbj_khongcantinh_9x
Tư lệnh IT
Tư lệnh IT

ong duy nay luc nao cung chuyen tinh cam ko ah
ong cu manh dan len chu
cu rut re bon con gai de xem thuong minh lem
sao trong chuyen tinh cam thi tui lai manh dan zu ko bit
tui thay co an tuong tot voi ai la tui noi lien voi nguoi do ah
hjhj(nhu be tuong do)

_Shiva_777_

_Shiva_777_
Trung đoàn trưởng IT
Trung đoàn trưởng IT

@Duy: hì... để bàn luận về một vấn đề của cuộc sống không nhất thiết phải hiểu biết về vấn đề đó quá nhiều đâu D à, giống như S nè, nói thật là S chưa ra đời được bao lâu đâu, nói về time thì thua D nhiều lắm. Nhưng mà việc bàn về nó thì không có gì khó vì mình nghĩ gì là nói nấy thôi à, tùy theo quan điểm của mỗi người mà bàn luận với nhau thôi, Còn việc tình cảm chi chi đó thì S phải học hỏi nhiều ở D, chứ người có tiếng là tán 10 đổ 8 thì không thể nói là không có kinh nghiệm trong chuyện tình cảm được, hì...hì... nói thật D biết nhá, vô tình S nghe "danh tiếng" của D từ 2 người rồi đóa, hehe... Bạn đã nắm được tương lai của bạn trong tầm tay??? 432373
@nhoxbj: Hì... những ý trong này chỉ là những suy nghĩ và quan điểm sống của một số người thôi. Theo S nghĩ thì sống thì nên nhìn lên chứ đừng nhìn xuống quá nhiều, gặp chuyện gì thì cũng nên suy nghĩ thoáng ra, nghĩ theo chiều hướng tốt thì mọi chuyện cũng xong thôi, chứ cứ nghĩ theo chiều hướng xấu thì cũng có thay đổi được gì đâu, phải hem? hì... Còn về chuyện tình cảm thì mỗi người có một cách thể hiện riêng không nhất thiết ai cũng phải như ai... hì... Bạn đã nắm được tương lai của bạn trong tầm tay??? 578468

nhoxbj_khongcantinh_9x

nhoxbj_khongcantinh_9x
Tư lệnh IT
Tư lệnh IT

nhung kinh nghiem nay minh thay hay lem
cam on moi nhieu nhieu nha
Bạn đã nắm được tương lai của bạn trong tầm tay??? 361368

_Shiva_777_

_Shiva_777_
Trung đoàn trưởng IT
Trung đoàn trưởng IT

Vạch ra kế hoạch nhưng giờ hình như mọi kệ hoạch đều đã đi tông rồi.. có đôi khi mình nghĩ không biết cuộc đời này sẽ đi về đâu khi những kế hoạch đặc ra đều không thực hiện được... đôi khi mình lại cảm thấy không biết liệu trên đời này có ai thật sự đáng cho mình tin tưởng. Sống với nhau dưới một mái nhà cũng được gần 1/2 năm, xa gia đình dựa vào nhau những lúc buồn không có người thân bên cạnh. Cứ nghĩ cùng sống chung dưới 1 mái nhà, có gì cũng chia sẽ với nhau nhưng khi đã không còn sống như thế nữa thì mọi chuyện cũng kết thúc luôn sao? Những gì một người dành cho người khác phải được thể hiện ra ư. Phải luôn hỏi thăm, đi chơi, tiệc tùng, nói những câu kiểu như "không gặp mọi người thì e buồn lắm" hay "lâu quá không gặp, nhớ quá nên đến thăm mọi người đây..."... toàn những câu "SÁO RỖNG", "THÙNG RỖNG KÊU TO", nói cho nhiều nhưng người kia gặp chuyện thì không thấy mặt mũi đâu, người ta cần mình giúp thì một câu "BẬN", khi người khác không tham gia được thì bảo người ta "tiếc tiền". Trước mặt thì thân lắm nhưng sau lưng thì chữi người ta như chữi tà... xì... đúng là con người khó hiểu... không biết đường mô nà lần. Rồi thử hỏi "Trên đời này có bao nhiêu người là thật sự đáng cho ta tin tưởng đây???" và câu trả lời mà mình rút ra được là "Đến chưa hết 1 bàn tay..."

nhoxbj_khongcantinh_9x

nhoxbj_khongcantinh_9x
Tư lệnh IT
Tư lệnh IT

s đang buồng chuyện j ah, sao s nói nhue có người làm mất niền tin với s vậy,
con người mà s, đâu ai hoàn thiện tất cả được phải có mặt xấu mặt tốt chứ, nhưng sống thì phải vui vẻ hòa đồng, biết cách tự hoàn thiện bản thân mình thì mới tốt dc
con người má đang nói chắc là không tót đẹp j đâu hj,

I only own

I only own
Quân đoàn trưởng IT
Quân đoàn trưởng IT

làm gì mà nói D ghê thế S hè , làm gì mà nghe danh tiếng " Tán 10 đỗ 8 " nghe mà sợ , D không có mô nghe , có nhiều khi không tán cũng đỗ vì cách nói chuyện , cách sử lý mọi việc của D làm mọi người thấy thích nên cũng có ấn tượng về D thôi chứ làm gì mà " ĐỖ " được , không dám mô ,
Nói thật nhá D là một người rất khó chịu trong mọi trường hợp mình không thích ( 5 năm trước ) nhưng không biết sao , từ khi chia tay với mối tình đầu thì D lại trở thành một người khác hẳn , biết lắng nghe , biết chịu đựng , biết nhường nhịn nói chung là rất nhiều cái mà từ trước đến giờ D nghĩ mình không thể làm được luôn , D không hối hận khi bị người đó lừa dối và cũng trách mình vì đã quá yêu vì nhờ có nó D mới nhận biết thêm nhiều cái , Bây giờ D không dám khẳng định rằng mình đã trưởng thành nhưng mà D nghĩ mình có đủ khả năng làm mọi việc chứ không như mọi người trong gia đình D nghĩ về D là một thằng ăn chơi . D sẽ chứng minh cho họ biết D bây giờ đã khác trước rồi . Và D mong mọi người trong lớp và cả S hãy sống sao cho khi mình đi mọi người phải buồn chứ đừng để cho họ cươi nhá . hihi

Sponsored content

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 2 trang]

Chuyển đến trang : 1, 2  Next